ขอคำแนะนำครับ - Page 2 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

ขอคำแนะนำครับ - Page 2 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

Similar topics
    ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
    » ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
    ขอคำแนะนำครับ - Page 2 EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
    ขอคำแนะนำครับ - Page 2 EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
    ขอคำแนะนำครับ - Page 2 EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
    ขอคำแนะนำครับ - Page 2 EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
    ขอคำแนะนำครับ - Page 2 EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
    ขอคำแนะนำครับ - Page 2 EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
    ขอคำแนะนำครับ - Page 2 EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
    ขอคำแนะนำครับ - Page 2 EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
    ขอคำแนะนำครับ - Page 2 EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
    free forum

You are not connected. Please login or register

ขอคำแนะนำครับ

5 posters

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next

Go down  ข้อความ [หน้า 2 จาก 3]

pjintakanont

เกิดมาเพื่อสโกด้า

081-9840673

มีใครเอาไปติดแก็สมาบ้างแล้วครับ ถ้ามีใช้งานเป็นไงบ้าง

28ขอคำแนะนำครับ - Page 2 Empty Re: ขอคำแนะนำครับ Sat 18 May 2013, 11:25 pm

sui

sui

pjintakanont พิมพ์ว่า:มีใครเอาไปติดแก็สมาบ้างแล้วครับ ถ้ามีใช้งานเป็นไงบ้าง
    ทั้งผมและคุณเอกติดมาแล้วทั้ง 2 คัน ก็ใช้ได้ปกติครับ รอคุณเอกมา confirm อีกคนนึงละกันครับ Very Happy

ผมกำลังจะเอาไปติด ร้านเพื่อนแนะนำได้ราคาพิเศษ(เขาบอก)หัวฉีดagหม้อต้มitaly20,000บาท
    ผมก็ว่าไม่แพงนะ ...พี่ๆมีผ่านมาบางแสนหรือพัทยาโทรมาได้นะครับ ผมอยู่แถวนี้

30ขอคำแนะนำครับ - Page 2 Empty Re: ขอคำแนะนำครับ Sun 19 May 2013, 10:05 am

sui

sui

ถังโดนัทด้วยครับ ไม่เปลืองที่

sui พิมพ์ว่า:ถังโดนัทด้วยครับ ไม่เปลืองที่
    ครับถังโดนัทด้วยครับ
    แต่ยังมีอีกเรื่อง 555 กุญแจมีดอกเดียว ลองถามร้านแล้ว3000-4000 แน่ะ...เฮ้อ

sui

sui

ลองดูแถววัดไผ่ตันจะมีร้านรับทำกุญแจที่มีอิมโม ลองsearch. Google. ดูร้านนี้ดังในเนตครับ แต่ดอกกุญแจรถตระกูลนี้มันก็น่าจแพงอยู่แล้วอัครับ

33ขอคำแนะนำครับ - Page 2 Empty Re: ขอคำแนะนำครับ Sun 19 May 2013, 10:44 pm

เดี๋ยวลองดู ขอบคุณครับ

Ake31

Ake31

1. ผมกับคุณ Sui ติดแกสเหมือนกันเลย ระบบของ AC Stag-200 ถังโดนัท 51 ลิตร รีดิวซ์เซอร์ (หม้อต้ม ) เป็น KME Silver ซึ่งเป็นรุ่นที่เหมาะสมกับเครื่องเทอร์โบ ไปสอบถามที่ บ.ทีโอ เค้าให้คำตอบว่า เพราะแรงดันในท่อไอดีของเทอร์โบมันกลับไปกลับมาระหว่างแรงดันกับแรงดูด ถ้าใช้หม้อต้มสำหรับเครื่อง N/A อาจมีปัญหากระตุกในบางจังหวะได้ครับ ราคาที่ติดเมื่อปีก่อน สองหมื่นเก้าพันบาท // ระบบของ AG อู่ Red & Blue เค้าก็ใช้เป็นมาตรฐานให้ลูกค้าของเค้าครับ

2. กุญแจอิมโม ปากซอยวัดไผ่ตันน่จะชื่อช่างหมิง ต้องเอาดอกเก่าไปให้เค้าก็อปปี้โค้ดด้วย ผมว่ากำลังจะให้เค้าไปดูเรื่องรีโมทซะหน่อย มันเดี้ยงไปแล้วต้องใช้ไขประตูแทน ว่าจะลองโทรถามศูนย์ 101 ดูว่าแพงมั้ย ถ้าให้เดาดอกละเป็นหมื่นชัวร์

3. คุณ Sui ครับ ตอนนี้ร้านกาแฟเปิดใหม่ในสนามกอล์ฟ ทบ. รามอินทรา ห้วง 19 - 23 พ.ค.56 มีโปรโมชั่น ซื้อ 1 แถม 1 ด้วยครับ ถ้าไปกันสี่ท่านก็จ่ายแค่สอง แต่ได้ 4 แก้วแน่ะ Very Happy

35ขอคำแนะนำครับ - Page 2 Empty Re: ขอคำแนะนำครับ Mon 20 May 2013, 11:38 am

osprey

osprey

รออยู่ครับคุณ Ake31 และคุณ Sui :-)

36ขอคำแนะนำครับ - Page 2 Empty Re: ขอคำแนะนำครับ Mon 20 May 2013, 12:12 pm

sui

sui

Ake31 พิมพ์ว่า:1. ผมกับคุณ Sui ติดแกสเหมือนกันเลย ระบบของ AC Stag-200 ถังโดนัท 51 ลิตร รีดิวซ์เซอร์ (หม้อต้ม ) เป็น KME Silver ซึ่งเป็นรุ่นที่เหมาะสมกับเครื่องเทอร์โบ ไปสอบถามที่ บ.ทีโอ เค้าให้คำตอบว่า เพราะแรงดันในท่อไอดีของเทอร์โบมันกลับไปกลับมาระหว่างแรงดันกับแรงดูด ถ้าใช้หม้อต้มสำหรับเครื่อง N/A อาจมีปัญหากระตุกในบางจังหวะได้ครับ ราคาที่ติดเมื่อปีก่อน สองหมื่นเก้าพันบาท // ระบบของ AG อู่ Red & Blue เค้าก็ใช้เป็นมาตรฐานให้ลูกค้าของเค้าครับ

2. กุญแจอิมโม ปากซอยวัดไผ่ตันน่จะชื่อช่างหมิง ต้องเอาดอกเก่าไปให้เค้าก็อปปี้โค้ดด้วย ผมว่ากำลังจะให้เค้าไปดูเรื่องรีโมทซะหน่อย มันเดี้ยงไปแล้วต้องใช้ไขประตูแทน ว่าจะลองโทรถามศูนย์ 101 ดูว่าแพงมั้ย ถ้าให้เดาดอกละเป็นหมื่นชัวร์

3. คุณ Sui ครับ ตอนนี้ร้านกาแฟเปิดใหม่ในสนามกอล์ฟ ทบ. รามอินทรา ห้วง 19 - 23 พ.ค.56 มีโปรโมชั่น ซื้อ 1 แถม 1 ด้วยครับ ถ้าไปกันสี่ท่านก็จ่ายแค่สอง แต่ได้ 4 แก้วแน่ะ Very Happy
    เพิ่มเติม ของผมหม้อต้ม KME gold อิอิ แรงกว่า555 แต่ของจขกท.เป็นตัว 2 liter อาจจะไม่ต้องใช้หม้อต้มที่รองรับแรงดันมากก็ได้ครับ (จำไม่ได้ว่าตัว 2 liter มันกี่ม้า ปกติควรจะใช้หม้อต้มที่รับแรงม้ามากกว่าเดิมประมาณ 20%)
    ปล.อยากเอารถไปอู่ red bule ให้เค้าเช็คเรื่องรถดับด้วยอะครับ
    osprey พิมพ์ว่า:รออยู่ครับคุณ Ake31 และคุณ Sui :-)
    เอาเสาร์นี้เลยมั้ย 555

ร้านเขาบอกว่าหม้อต้มของอิตาลี่ tomassetto หัวฉีด ag ครับ ราคา พิเศษ 20,000 บาท

ส่วนกุญแจมีร้านที่ชลบุรี3000บาท เขารับประกันใช้ได้แน่นอน แต่ผมยังไม่แน่ใจครับเลยหาข้อมูลก่อน

ขอคำแนะนำเพิ่มเติมครับ
    แอร์ไม่ค่อยเย็น มีร้านแนะนำไหมครับ
    ต้องเปลี่ยนฟิล์ม ยาง ยังอีกเยอะครับ555 แฟนบอกว่าหาเรื่องหรือป่าวเนี่ย แต่คนมันชอบนะ...ว่ากันไป5555

นัดเจอกันก็ดีนะครับ อยากได้ข้อมูลอีกเยอะ(หวังผลนิดหน่อย) จริงๆแล้วอยากรู้จักพี่ๆทุกคนครับ

Ake31

Ake31

โห... คุณ Sui ข่มกันเห็น ๆ เลยนะครับ Silver ก็เหลือพอ ยิ่ง Gold เค้าว่าสองร้อยม้ายังสบาย ๆ อ้อ ถ้าวันเสาร์นี้แวะมาร้านกาแฟเปิดใหม่ ในสนามกอล์ฟ ทบ. มั้ยครับ มีโปร ซึ้อกาแฟสด (เย็น) 1 แก้ว แถมฟรี ชนิดเดียวกัน อีก 1 แก้ว

Ake31 พิมพ์ว่า:โห... คุณ Sui ข่มกันเห็น ๆ เลยนะครับ Silver ก็เหลือพอ ยิ่ง Gold เค้าว่าสองร้อยม้ายังสบาย ๆ อ้อ ถ้าวันเสาร์นี้แวะมาร้านกาแฟเปิดใหม่ ในสนามกอล์ฟ ทบ. มั้ยครับ มีโปร ซึ้อกาแฟสด (เย็น) 1 แก้ว แถมฟรี ชนิดเดียวกัน อีก 1 แก้ว

อยากไปนะครับ แต่ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ นี้นัดลูกๆที่ตราดไว้ว่าจะไปหา เปิดเทอมแล้วยังไม่ได้เจอหน้าพ่อมันเลย

พี่ๆทำงานอะไรกันบ้างครับ ผมทำงานด้านวิศวกรรม โรงงานอยู่แถวๆบางปูสมุทรปราการครับ

41ขอคำแนะนำครับ - Page 2 Empty Re: ขอคำแนะนำครับ Wed 22 May 2013, 12:29 pm

sui

sui

pjintakanont พิมพ์ว่า:
    Ake31 พิมพ์ว่า:โห... คุณ Sui ข่มกันเห็น ๆ เลยนะครับ Silver ก็เหลือพอ ยิ่ง Gold เค้าว่าสองร้อยม้ายังสบาย ๆ อ้อ ถ้าวันเสาร์นี้แวะมาร้านกาแฟเปิดใหม่ ในสนามกอล์ฟ ทบ. มั้ยครับ มีโปร ซึ้อกาแฟสด (เย็น) 1 แก้ว แถมฟรี ชนิดเดียวกัน อีก 1 แก้ว

อยากไปนะครับ แต่ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ นี้นัดลูกๆที่ตราดไว้ว่าจะไปหา เปิดเทอมแล้วยังไม่ได้เจอหน้าพ่อมันเลย

พี่ๆทำงานอะไรกันบ้างครับ ผมทำงานด้านวิศวกรรม โรงงานอยู่แถวๆบางปูสมุทรปราการครับ
    คุยกับคุณเอกไว้ว่าจะเป็นเสาร์ที่ 1 มิย.ช่วงสายๆ ว่างมั้ยครับ
    เรื่องกุญแจ ช่างหมิงวันนี้เพิ่งวิ่งไปทำมาเพราะแฟนทำอีกดอกหาย สรุปสามารถ copy ได้ครับอิมโม ทำเสร็จใช้ดอกใหม่ วิ่งกลับ ใช้เวลาวิ่งไปทำมากกว่าเวลาทำอีก หมดไป 2000 บาท แต่ไม่ใช่ดอกที่มีรีโมท สงสัยถ้าอยากได่รีโมทอีกดอกต้องสั่งจากเมืองนอกมาทำเพิ่ม
    ขอคำแนะนำครับ - Page 2 Keyyj

เสาร์ที่ 1 มิย. น่าจะไปได้ครับ แต่คงต้องสายแก่ๆหน่อยครับ อิอิ อยู่ไกล

สนใจทำกุญแจด้วยครับ ไม่ทราบพี่เขาทำที่ไหนครับ

osprey

osprey

Surprised วันที่1 อาจตามมาแจมครับ..

รบกวนคุณ Ake31 แจ้ง update ข้อมูลให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

sui

sui

pjintakanont พิมพ์ว่า:เสาร์ที่ 1 มิย. น่าจะไปได้ครับ แต่คงต้องสายแก่ๆหน่อยครับ อิอิ อยู่ไกล

สนใจทำกุญแจด้วยครับ ไม่ทราบพี่เขาทำที่ไหนครับ
    ไม่น่าจะมีปัญหาครับ คิดว่านัดซัก 11.00 น.ก็ได้ครับ
    ส่วนเรื่องกุญแจ ผมทำกับช่างหมิงเป็นร้านเล็กๆ(เล็กมากๆ)ตรงปากซอยพหลโยธิน 15
    http://www.ming-key.com/
    แต่จะสามารถใช้เปิดประตูและสตาร์ทรถได้เท่านั้น ไม่สามารถเป็นรีโมทแบบเดิมได้ ถ้าจะเอาแบบเดิมกำลังคิดว่าจะสั่งอีเบย์ เข้ามาอยู่
    osprey พิมพ์ว่า: Surprised วันที่1 อาจตามมาแจมครับ..

รบกวนคุณ Ake31 แจ้ง update ข้อมูลให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ยินดีครับ

Ake31

Ake31

osprey พิมพ์ว่า: Surprised วันที่1 อาจตามมาแจมครับ..

รับทราบและปฏิบัติครับท่าน Opsprey

"ส่วนเรื่องกุญแจ ผมทำกับช่างหมิงเป็นร้านเล็กๆ(เล็กมากๆ)ตรงปากซอยพหลโยธิน 15 " ถ้ามองร้านเป็ห้องแถวอาจจะหาไม่เจอ เป็นโต๊ะเล็ก ๆ พอนั่งทำงานได้สะดวกอยู่ปากซอยเลยครับ เคยเห็นตอนไปหาซื้อยางแท่นเครื่อง (OEM) ไส้กรองน้ำมันเครื่อง MANN สมมติคุณ pjintakanont แวะไปแถวนั้นก็ list รายการของที่ต้องการไว้เผื่อได้จังหวะสอยกลับไปเลยครับ ได้กุญแจดอกที่สอง ก็เหน็บไส้กรองน้ำมันเครื่องไปด้วยเลย Very Happy

Ake31 พิมพ์ว่า:

รับทราบและปฏิบัติครับท่าน Opsprey

"ส่วนเรื่องกุญแจ ผมทำกับช่างหมิงเป็นร้านเล็กๆ(เล็กมากๆ)ตรงปากซอยพหลโยธิน 15 " ถ้ามองร้านเป็ห้องแถวอาจจะหาไม่เจอ เป็นโต๊ะเล็ก ๆ พอนั่งทำงานได้สะดวกอยู่ปากซอยเลยครับ เคยเห็นตอนไปหาซื้อยางแท่นเครื่อง (OEM) ไส้กรองน้ำมันเครื่อง MANN สมมติคุณ pjintakanont แวะไปแถวนั้นก็ list รายการของที่ต้องการไว้เผื่อได้จังหวะสอยกลับไปเลยครับ ได้กุญแจดอกที่สอง ก็เหน็บไส้กรองน้ำมันเครื่องไปด้วยเลย Very Happy

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวคงได้ใช้บริการแน่ๆ

ส่วนวันที่ 1 มิย.อาจจะเอารถไปอู่ red blue เช็คระบบแอร์ด้วย ต้องเปิด 20-21 องศาแน่ะถึงจะเย็น เปลี่ยนแปลงหรือยืนยันโทรแจ้งได้นะครับ บูลย์ 081-9840673

sui

sui

pjintakanont พิมพ์ว่า:
    Ake31 พิมพ์ว่า:

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวคงได้ใช้บริการแน่ๆ

ส่วนวันที่ 1 มิย.อาจจะเอารถไปอู่ red blue เช็คระบบแอร์ด้วย ต้องเปิด 20-21 องศาแน่ะถึงจะเย็น เปลี่ยนแปลงหรือยืนยันโทรแจ้งได้นะครับ บูลย์ 081-9840673
    ผมว่ามันน่าจะปกตินะ เพราะตั้งแต่ใช้รถคันนี้มา ก็ต้องเปิดไว้ประมาณ 20-22 นั่นแหละ ไม่งั้นไม่เย็นครับ

ครับ งั้นมันคงปกติ ไม่เคยใช้ ขอบคุณมากๆครับ
    Sad

sui

sui

เดี๋ยววันมิตติ้งมาดูกันครับ

sui พิมพ์ว่า:เดี๋ยววันมิตติ้งมาดูกันครับ
    ครับ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 2 จาก 3]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next