มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง

osprey
Ake31
6 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Ake31

Ake31
เกิดมาเพื่อสโกด้า

วันเสาร์ที่ 1 มิ.ย.56 ณ สนามกอล์ฟ ทบ. Skoda Octavia มารวมตัวกันถึง 4 คัน

มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง 2013060114.01.13resize

จากซ้ายไปขวา : Octavia-I 2.0, Octavia-I 1.8T, Octavia 1.8T และ Octavia-II 1.8T

มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง 2013060114.02.21resize

osprey

osprey

ยินดีที่ได้พบกันนะครับ

มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง PEK5+

แก้ไขล่าสุดโดย osprey เมื่อ Sat 01 Jun 2013, 3:21 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง (Reason for editing : Resize photo)

sui

sui

รวดเร็วมากครับ ไว้คราวหน้า เอาให้เยอะกว่านี้อีกนะครับ วันนี้ได้คุณบูลย์ คันเขียวมาเพิ่ม

Ake31

Ake31

sui พิมพ์ว่า:รวดเร็วมากครับ ไว้คราวหน้า เอาให้เยอะกว่านี้อีกนะครับ วันนี้ได้คุณบูลย์ คันเขียวมาเพิ่ม

เสียดายลืมยืนยันพี่อีกท่านที่ใช้ Fabia-II ครับ ไม่งั้นก็ 5 คัน ครั้งต่อไปเดือนหน้า (มั้ย) คาดว่าแถว ๆ ดอนเมือง แล้วค่อยแต่งัวไปเยือนบางแสน Very Happy

pjintakanont

รอบหน้านัดที่บางแสนบ้างก็โอนะครับเวลาเย็นๆ ชิวๆชายทะเล อาหารทะเลสดๆ น้ำเย็นๆสักขวดสองขวดพักสักคืนเช้าวันอาทิตย์ค่อยกลับ...
...วันนี้รู้สึกรักSkodaขึ้นมาอีกพะเรอเกวียน...
Mad Mad Mad
มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง Zivxn7

แก้ไขล่าสุดโดย pjintakanont เมื่อ Sun 02 Jun 2013, 7:35 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง

arthapon

arthapon
สโกด้าพี่ใหญ่
สโกด้าพี่ใหญ่

ดีครับๆ ... ถ้ามีบ่อยๆ โอกาสต้องเป็นของผมบ้าง
อยากไปร่วมด้วยครับ.. รอบนี้ติดจริงๆ กลับมาไม่ทัน clown

osprey

osprey

ท่านที่พลาดรอบนี้ เดี๋ยวรอรอบต่อไปนะครับ อยากให้มารวมกันเยอะๆ เผื่อจะได้มีกิจกรรมดีๆร่วมกันบ้างครับ

ส่วนที่ได้เรียนคุณ sui กับคุณ Ake31 ไว้ว่ามี Octavia 1.8tsi ฝาแฝดของผมอีก 2 คันนั้น..
ได้ลองถามแล้วครับ ยังต้องการขายอยู่ แต่ผมไม่ได้สอบถามราคา...
ลองหาโอกาสไปขอดูของจริงก่อน แล้วค่อยพิจารณาน่าจะดีกว่าครับ
ส่วนจะสะดวกไปตอนไหนรบกวนบอกผมด้วย เผื่อได้ไปช่วยกันรุมครับ

อนึ่ง..ผมยังได้ทราบว่า ช่วงนี้ โปรของ Superb ก็แรงมั่กๆ วันก่อนเห็นตัว Combi 2-3 คัน น่าใช้มากมายครับ.. Surprised
(หรือเดี๋ยวผมไปสมัครเป็นเซลล์เองเลยดีกว่า...Ha Ha)

Ake31

Ake31

อั๋ยยะ Octavia-II เหลืออีกสองคัน ถ้าเหลือคันละ 700,000.- บาท จะรีบไป (เป็นหนี้) พร้อมคุณ Sui ทันทีครับ 5555 สงสัยว่าประกันจะได้ 3 - 5 ปี นับแต่วันออกรถหรือเปล่า ขืนนับตั้งแต่นำเข้ามีหวังเหนี่อย

sui

sui

Ake31 พิมพ์ว่า:อั๋ยยะ Octavia-II เหลืออีกสองคัน ถ้าเหลือคันละ 700,000.- บาท จะรีบไป (เป็นหนี้) พร้อมคุณ Sui ทันทีครับ 5555 สงสัยว่าประกันจะได้ 3 - 5 ปี นับแต่วันออกรถหรือเปล่า ขืนนับตั้งแต่นำเข้ามีหวังเหนี่อย
ตอนที่ซื้อรถ demo คันนี้ประกันมีแต่น้อยลงครับ จากปกติ 3 ปี 60000 โลก็จะเหลือ 2 ปี 40000 โล แต่เค้าจะขายเหรอ 700000 บาทอะ

Ake31

Ake31

รวมตัวกันไปก่อม๊อบหน้าศูนย์ ฯ ซอย 101 ครับ ให้ท่าน Osprey เป็นแกนนำ ปักหลักชุมนุมกินนอนจนกว่าจะยอม 555

Admin

Admin
Admin
Admin

ยินดีด้วยนะคับไว้มีโอกาสจะไปมั้งผมเคยทำมาครั้งหนึ่งแล้วแต่ตอนนั้นยังไม่มีใครพร้อมเท่าไหร (ใครเคยเปลี่ยนสายพานทามมิ๊งมั้งอะคับ)

http://skodathai.forumotion.com

osprey

osprey

ตัวจริงมาแล้ว ดีใจจัง... สวัสดีครับท่าน Admin

หวังว่าคงได้พบกันเร็วๆนี้นะครับ :-)

Timing Belt.. ของรุ่นผมน่าจะเป็นโซ่แล้วครับ ไม่ทราบท่านใช้รุ่นไหนอยู่ครับ ..?

sui

sui

Ake31 พิมพ์ว่า:รวมตัวกันไปก่อม๊อบหน้าศูนย์ ฯ ซอย 101 ครับ ให้ท่าน Osprey เป็นแกนนำ ปักหลักชุมนุมกินนอนจนกว่าจะยอม 555
สถานที่มีตติ้งครั้งต่อไปมั้ยครับ 555
Admin พิมพ์ว่า:ยินดีด้วยนะคับไว้มีโอกาสจะไปมั้งผมเคยทำมาครั้งหนึ่งแล้วแต่ตอนนั้นยังไม่มีใครพร้อมเท่าไหร (ใครเคยเปลี่ยนสายพานทามมิ๊งมั้งอะคับ)
หวัดดีครับ หายไปนานเลย ที่ถามหมายถึงเปลี่ยนเองหรือว่าให้อู่เปลี่ยนครับ ผมให้อู่เปลี่ยนครับ พร้อมพวกวาวล์น้ำอะไรพวกนั้นอะครับ จะได้เสียค่าแรงทีเดียว

สวัสดีครับ อยากรู้เหมือนกัน เปลี่ยนตอนกี่โลครับ แล้วเครื่องเบนซิน ต้องเปลี่ยนหรือเปล่าครับ

sui

sui

pjintakanont พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ อยากรู้เหมือนกัน เปลี่ยนตอนกี่โลครับ แล้วเครื่องเบนซิน ต้องเปลี่ยนหรือเปล่าครับ
เปลี่ยนทุก 60000 โลครับ

Ake31

Ake31

Admin พิมพ์ว่า:ยินดีด้วยนะคับไว้มีโอกาสจะไปมั้งผมเคยทำมาครั้งหนึ่งแล้วแต่ตอนนั้นยังไม่มีใครพร้อมเท่าไหร (ใครเคยเปลี่ยนสายพานทามมิ๊งมั้งอะคับ)

สวัสดีครับท่าน Admin ไม่ได้พบกันนานเหมือนกัน ว่าจะขออนุญาตใช้หน้าเวบบอร์ดเป็นที่นัดหมายรวมพลกัน ก็พยายามรวบรวมให้มากที่สุด เริ่มจาก 3 คัน ก็เพิ่มเป็น 4 และหวังว่าจะได้สัก 20 คัน ในอนาคตอันใกล้ Very Happy

อ่ะ คุณ Sui ครับ ถ้าจำไม่ผิดน้องผมเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งไปประมาณ 190,000 กม. บวกไป 60,0000 กม. ก็ 250,000 กม. มันต้องมีลูกรอกตั้งสายพานอะไรด้วยไหมครับ

sui พิมพ์ว่า:
pjintakanont พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ อยากรู้เหมือนกัน เปลี่ยนตอนกี่โลครับ แล้วเครื่องเบนซิน ต้องเปลี่ยนหรือเปล่าครับ
เปลี่ยนทุก 60000 โลครับ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวต้องไปเช็คก่อนว่าเปลี่ยนไปรึยัง

sui

sui

Ake31 พิมพ์ว่า:

สวัสดีครับท่าน Admin ไม่ได้พบกันนานเหมือนกัน ว่าจะขออนุญาตใช้หน้าเวบบอร์ดเป็นที่นัดหมายรวมพลกัน ก็พยายามรวบรวมให้มากที่สุด เริ่มจาก 3 คัน ก็เพิ่มเป็น 4 และหวังว่าจะได้สัก 20 คัน ในอนาคตอันใกล้ Very Happy

อ่ะ คุณ Sui ครับ ถ้าจำไม่ผิดน้องผมเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งไปประมาณ 190,000 กม. บวกไป 60,0000 กม. ก็ 250,000 กม. มันต้องมีลูกรอกตั้งสายพานอะไรด้วยไหมครับ
แหะๆ น่าจะต้องนะ ผมก็จำไม่ได้แล้วครับ เปลี่ยนมานานมากแล้วเหมือนกัน เดี๋ยวลองไปค้นหาใบเสร็จเก่าๆก่อนนะครับ

Ake31

Ake31

ตกหล่น 1 คัน พบจอดในลานจอดเมื่อเช้านี้ รีบไปจอดประกบข้างแล้วชักภาพเป็นที่ระลึก ไม่ทราบว่าเจ้าของรถไปออกรอบตอนไหน

Skoda Octavia-I combi 1.9 TDi ซี๊ดดดดด สภาพสวยมาก ไฟหน้าตาใส โลโก้คมชัด ตัวถังเรียบกริบ เดิม ๆ ทุกชิ้น เทียบกับเราแล้วสู้เค้าไม่ได้อ่ะ

มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง 2013060508.04.07resize

มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง 2013060508.03.34resize

มีทติ้งที่น่าภูมิใจที่สุดครั้งหนึ่ง 2013060508.04.56resize

อ้อ แล้วเวลาประมาณ 1200 เห็น Octavia-I ซีดานสีน้ำเงิน วิ่งเข้าไปในสนามอีก 1 คัน

Shocked Shocked Shocked

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]