กระตุ้นบอร์ดสักนิด 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

กระตุ้นบอร์ดสักนิด 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
กระตุ้นบอร์ดสักนิด EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
กระตุ้นบอร์ดสักนิด EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
กระตุ้นบอร์ดสักนิด EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
กระตุ้นบอร์ดสักนิด EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
กระตุ้นบอร์ดสักนิด EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
กระตุ้นบอร์ดสักนิด EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
กระตุ้นบอร์ดสักนิด EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
กระตุ้นบอร์ดสักนิด EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
กระตุ้นบอร์ดสักนิด EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

กระตุ้นบอร์ดสักนิด

5 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Ake31

Ake31
เกิดมาเพื่อสโกด้า

ขึ้นเดือน ก.ค.55 แล้ว ขออัพบอร์ดให้มีความเคลื่อนไหวสักนิด หากสมาชิกท่านใดว่าง ๆ ในช่วงวันเสาร์ มานั่งจิบกาแฟสนทนาประสาชนกลุ่ม (รถ) ใช้น้อยกันบ้างครับ

sasin9994

แย่จัง วันเสาร์นี้ ผมติดทำงานซะด้วยซิ ไม่งั้นคงไปด้วยแล้ว Shocked เอาไว้โอกาสหน้านะครับ

sui

sui

คุณเอกครับ พรุ่งนี้บ่ายแก่ๆ ว่างมั้ยจะให้ช่วยรีเซต service insp หน่อยครับ

4กระตุ้นบอร์ดสักนิด Empty ยินดีครับ Wed 11 Jul 2012, 9:04 am

Ake31

Ake31

ลองทดสอบด้วยตัวเองก็ก็ได้ครับ Very Happy กดปุ่มรีเซ็ตทริปค้างไว้ บิดกุญแจสตาร์ทเครื่อง บิดปุ่มตั้งนาฬิกาไปทางขวา 1 ครั้ง แล้วปล่อยมือทั้งสองข้าง ดับเครื่องแล้วลองสตาร์ทใหม่ครับ

อ้างอิงจากต้นฉบับ
* Turn on ignition.
* Hold down Right trip button and continue to do so whilst turning off ignition.
* Still with Right trip button held down turn ignition back on.
* Release Right trip button.
* With ignition still on turn Left trip button to the Right and release.
* Turn off ignition.
http://vwthai.hypermart.net/Clubhouse/35337.html

sui

sui

ขอบคุณครับ เดี๋ยวกลับบ้านจะไปลองดูครับ
ลองแล้วไม่สำเร็จ ทั้ง 2 วิธี ไทยและเทศ

Ake31

Ake31

อืม... ผมลองแล้วทำได้น่ะครับ ถ้าไม่หายสะดวกวันไหนโทรแจ้งได้ครับ แวะกันที่เดิม ปั้ม ปตท. กม.4

CHAIUDON

ผมใช้ SKODA FABIA 1.9 Sdi ทำได้รึเปล่าครับ

8กระตุ้นบอร์ดสักนิด Empty ไม่แน่ใจครับ Fri 13 Jul 2012, 12:06 pm

Ake31

Ake31

ที่ผมไปจิ๊กมาก็เป้นของพวก Passat ที่หน้าปัดมันคล้าย ๆ กัน ถ้ารถไม่ได้เข้าไปเคลียร์ที่ศูนย์ลองรอให้มันขึ้น warning แล้วทดลองทำดูก็ได้ครับ เคยไปที่อู่ Red&Blue เค้าก็มีเขียนแปะไว้ให้ลูกค้าอ่านแล้วไปทดลองทำเองได้

osprey

osprey

คุณ ake31 ครับ ขออภัยที่หายไปพักนึง งานยุ่งมากมายครับ

ช่วงนี้เริ่มคลายแล้ว จะเข้ามาได้บ่อยขึ้นแล้วครับ..

เดี๋ยวมาหาทางกระตุ้นบอร์ดกันอย่างที่คุณ ake31 ริเริ่มกันบ้างก็ดีครับ แล้วนัดกันอีกทีนะครับ

(วันนี้มาเชียงใหม่ครับ ลงเครื่องสองทุ่ม นั่งรถกลับที่พักเจอฟาเบียตัวเก่าสีเงินคันนึง สภาพยังสวยเดิมๆดีจังครับ
ผมว่าที่เชียงใหม่มีสโกด้าหลายคันอยู่ครับ มาทีไรเจอทุกทีครับ ไม่ทราบมีคนในคลับบ้างหรือเปล่า..?)

sui

sui

osprey พิมพ์ว่า:คุณ ake31 ครับ ขออภัยที่หายไปพักนึง งานยุ่งมากมายครับ

ช่วงนี้เริ่มคลายแล้ว จะเข้ามาได้บ่อยขึ้นแล้วครับ..

เดี๋ยวมาหาทางกระตุ้นบอร์ดกันอย่างที่คุณ ake31 ริเริ่มกันบ้างก็ดีครับ แล้วนัดกันอีกทีนะครับ

(วันนี้มาเชียงใหม่ครับ ลงเครื่องสองทุ่ม นั่งรถกลับที่พักเจอฟาเบียตัวเก่าสีเงินคันนึง สภาพยังสวยเดิมๆดีจังครับ
ผมว่าที่เชียงใหม่มีสโกด้าหลายคันอยู่ครับ มาทีไรเจอทุกทีครับ ไม่ทราบมีคนในคลับบ้างหรือเปล่า..?)
เตรียมตัวนัดกันใหม่นะครับ เที่ยวนี้จะไม่ลืมถ่ายรูปมาดูกัน

Ake31

Ake31

ขออนุมัติให้คุณสุย กำหนดวัน ว. เวลา น. และสถานที่ เลยครับ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]