ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ? EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

ใครถอยรุ่นใหม่ๆมาแล้วบ้างครับ?

3 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

osprey

osprey
เกิดมาเพื่อสโกด้า

ตอนนี้กำลังสนใจตัวใหม่ครับ รอตัดสินใจเดือน ก.ค.นี้ครับ
ความชอบตามลำดับจาก "มากสุด" ลงไปครับ
Fabia 1.2tsi กับ Octavia 1.8tsi (เท่ากัน)
Yeti 1.2tsi ตบท้ายด้วย Superb 1.8tsi (จริงๆชอบสุดครับ แต่งบจำกัด)
รบกวนขอความเห็น/คำแนะนำ/ฯลฯ ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ clown

sasin9994

ไม่ทราบว่าจัดมาหรือยังครับ ส่วนผมจัด yeti. มาเรียบร้อยแล้วครับ

osprey

osprey

ยินดีด้วยสำหรับรถคันใหม่ครับ ไม่ทราบว่าเป็นสีอะไรครับ? ขอให้ Happy กับรถใหม่นะครับ...
ของผนมาลงเอยที่ Octavia ครับ ไม่ผิดหวังครับ.. เป็นสี Arctic Green Metallic คล้ายๆสีเขียวหยกอ่อนๆครับ
แบบว่ามีอยู่คันเดียวก็เลยไม่ได้เลือกสีครับ.. วิ่งมาเกือบแปดพันโลแล้ว ขับดีมากๆครับ ไว้มีโอกาสคงได้พบกันบ้างครับ
ผมอยู่แถวดอนเมืองเฝั่งพหลฯเหนือแนว Big Bag ไปเล็กน้อยครับ ขอบคุณที่แวะมาทักทายครับ

sasin9994

ผมจัด yeti.สีขาวมาครับ เครื่อง 1.2 แต่ออกตัวดีครับ หลังติดเบาะดี มีแต่คนไม่เชื่อว่า 1.2 ผมอยู่แถวบางซื่อ ครับ แต่ไปบ้านแฟนแถว สำนักงานเขตดอนเมืองบ่อยๆ เจอกันก็ทักทายกันครับ ว่าแต่ Octavia ตัวแต่งหรือป่าวครับ ผมใกล้พันโลแล้วครับ เดี๋ยวคงเข้าศูนย์เช็ค เร็วๆ นี้. ยินดีที่ได้รู้จักครับ Very Happy

osprey

osprey

ฮ่าๆ เมื่อคืนหลับไปแล้วครับ.. ของผมเป็นรุ่น Standard ครับ เครื่องและเกียร์เดียวกันกับ Superb ครับ

แค่นี้ก็ต้องระวังน้ำหนักเท้าขวาอยู่เสมอครับ... ตัวแต่ง MTM ก็ชอบครับ แต่เอื้อมไม่ถึงครับ..

sasin9994

เครื่อง1.8 เหรอครับ แค่นั่น ก็เหลือแล้วครับ กำลังคิดว่าจะเอา yeti. ไปอยู่จูนเหมือนกันเผื่อแรงกว่านี้

osprey

osprey

คุณ sasin9994 จะไปจูนที่ไหนครับ? ลองถามของที่บริษัท MTM หรือยังครับ ไปทำที่อื่นอาจมีผลกับการรับประกันของบริษัทนะครับ.. ของ MTM คุยกับบริษัทให้ดีๆอาจได้ราคาพิเศษด้วยนะครับ...

sasin9994

คงจะจูนที่ MTM แหละ ครับแต่ผมยังไม่รู้เลยว่าราคาแรงไหม แล้วมันจะมีข้อดี หรือ เสีย อะไรตามมาอีก แต่อยากจะจูนเพราะอยากได้ความแรงตามเท้า ประมาณนี้ครับ แฮะ ๆ แปลกจังทำไมมีแต่เราคุยกันสองคน T___T

osprey

osprey

ราคาไม่น่าแรงครับ ลองให้เซลล์ที่คุณ sasin9994 ออกรถช่วยต่อรองให้ดูครับ..

ข้อดี..ก็น่าจะเร่งได้ทันใจมากขึ้น ขับสนุกขึ้นครับ

ข้อเสีย..ก็มาจากความทันใจที่ได้รับนั่นเองครับ.. คงประหยัดน้ำมันน้อยลงนิด สึกหรอเร็วขึ้นหน่อย.. (ก็เป็นเรื่องธรรมชาติอะนะครับ ต้องแลกกันครับ...แต่พอขับรถที่มีอัตราเร่งดีๆมันไม่น่าเบื่อดีครับ..)

เว็บนี้อาจมีคนรู้จักไม่มากนัก รถยี่ห้อนี้ก็มีน้อย นานๆจะเจอสักคัน... เราคุยกันไปเรื่อยๆก่อนในฐานะที่มีรสนิยมตรงกัน..
สักพักอาจมีใครเข้ามาแจมก็ได้ครับ รู้สึกว่ามีคนสนใจ Skoda มากขึ้นเหมือนกันนะครับ..

sasin9994

สอบถามคุณ osprey หน่อยครับ ไม่ทราบว่า ตอน 1000 กิโล แรก. เข้าไปเช็คที่ศูนย์ เค้าทำอะไรบ้างครับ ใกล้แล้ว เลยอยากสอบถามหน่อยครับ

osprey

osprey

เช็ค 1000 กิโล จะตรวจสอบระบบทั่วไปโดยใช้การตรวจสอบด้วยสายตาและใช้เครื่องมือ Scan หาข้อขัดข้องของระบบต่างๆในรถ

ไม่มีการเปลี่ยนถ่ายของเหลวใดๆครับ (ซึ่งเป็นไปตามที่ระบุไว้ในคู่มือ) หากคุณ sasin9994 มีข้องสัยอะไรสามารถ note เอาไว้สอบถามช่างก็ได้ครับ

sasin9994

อ่อ มันเป็นอย่างงี้นี้เอง แต่คู่มือผมไม่มีอะไรเลยครับ มีแต่เลข ตัวถัง เลขเครื่องประมาณนี้อ่ะครับ ซึ่งไม่ได้มีอะไรบอกเลย ผมเลยชักแปลกใจจัง อีกอย่างระบบมันก็ไม่มีเตือนว่าจะต้องเข้า ศูนย์ (sale บอกว่ามันจะมีขึ้นเตือน) เดี๋ยววันที่เข้า Check จะลองสอบถามเพิ่มเติมดู ขอบคุณมากนะครับ

ขอถามมากนิดนึงพึ่งเคยใช้รถยุโรปคันแรกครับ

osprey

osprey

คันนี้ของผมก็เป็นสัญชาติยุโรปคันแรกเช่นกันครับ ทำการบ้านไปเยอะก่อนตัดสินใจถอยครับ

แล้วคุณ sasin9994 เอารถเข้าเช็คหรือยังครับ ไปเช็คที่ไหนครับ..?

ของผมเข้าที่สุขุมวิท101ครับ

หากมีอะไรที่ดูแล้วผมพอจะแนะนำได้ ติดต่อทางมือถือได้นะครับ 0813753576 ครับ

sasin9994

ขอบคุณมากครับ คุณ osprey หากมีปัญหา จะติดต่อไปนะครับ ส่วนเบอร์ติดต่อผม 0804479994 ครับ

PHONGRAPHEE07

สโกด้าน้องใหม่
สโกด้าน้องใหม่

osprey พิมพ์ว่า: ตอนนี้กำลังสนใจตัวใหม่ครับ รอตัดสินใจเดือน ก.ค.นี้ครับ
ความชอบตามลำดับจาก "มากสุด" ลงไปครับ
Fabia 1.2tsi กับ Octavia 1.8tsi (เท่ากัน)
Yeti 1.2tsi ตบท้ายด้วย Superb 1.8tsi (จริงๆชอบสุดครับ แต่งบจำกัด)
รบกวนขอความเห็น/คำแนะนำ/ฯลฯ ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ clown

สวัสดีครับ พอดีผมเป็นเจ้าหน้าที่อยู่ในศูนย์ skoda เลยขอเข้ามาให้ข้อมูลครับ
จากรุ่นที่โพสขอความเห็นมา ถือได้ว่า Fabia 1.2tsi เป็นรุ่นที่น่าสนใจเลยครับ
เนื่องจากเครื่องตัวนี้ทำกำลังได้ดีต่างจากเครื่อง 1.2 ทั่วไปครับ ขับสนุก เนื่องจากมีเทอร์โบเข้ามาช่วย จึงทำให้รถไม่มีอาการดึงครับ ส่วนรุ่น Octavia 1.8tsi ยังไม่มีรถเข้ามานะครับ รุ่น Yeti 1.2tsi นั้นเป็นรุ่นที่ได้รับความสนใจมากอีกรุ่นนึงครับ จนตอนนี้ต้องรอรถเข้ามาใหม่อีกทีเดือน มีนาคม-เมษายน เลยครับ ส่วนรุ่น Superb 1.8tsi อันนี้ต้องบอกว่า option เขามาเต็มมากๆครับ เมื่อเทียบกับราคาแลัว ถือว่าถูกเลยครับ ถ้าอย่างไร รบกวนขอทราบงบหน่อยนะครับ เพื่อจะได้ช่วยแนะนำรุ่นที่เหมาะสมให้ได้ตรงใจครับ
ส่งข้อมูลมาคุยกันได้นะครับ phongraphee07@hotmail.com

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]