Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

Rear anti roll bar สำหรับ skoda fabia ทั้งรุ่น MK1 และ MK2 ครับ/ ความสนุกและความปลอดภัยที่ไปด้วยกัน

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Thanamaeth

สโกด้าน้องใหม่

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว Skoda ผมเป็นตัวแทนจำหน่ายอุปกรณ์แต่งรถยี่ห้อ Whiteline จาก Australiaในประเทศไทยนะครับ ทางเราเพิ่งจะเริ่มทำการตลาด เลยอยากทำเสนอสินค้าของเรามาถึงผู้ซื้อโดยตรงเลยครับ ของแต่งรถสโกด้านี่ก็ช่างหายากนักผมมี rear anti roll bar มาเสนอครับ โดยเจ้าบาร์ตัวนี้สามารถติดตั้งได้ทั้งกับ Fabia Mk 1 แล้วก็ MK2เลยนะครับ ก็คือได้ทั้งรุ่นเก่าและรุ่นใหม่ที่ในบ้านเรามีนั่นแหละครับ ที่ใช้ได้กับทั้งสองรุ่นเป็นเพราะทั้งสองรุ่นใช้ Chasis อันเดียวกันครับ โดยคุณสมบัติของ rear anti roll bar ตัวนี้ก็คือ จะช่วยลดอาการ understeer ของรถหรืออาการหน้าตื้อเลี้ยวไม่เข้า (เลี้ยวแล้วไปน้อยกว่าที่ต้องการ) ซึ่งเป็นอาการประจำของรถขับเคลื่อนล้อหน้าอยู่แล้วหนะครับ ผลเมื่อติดเข้าไปก็คือ การควบคุมรถจะทำได้ง่ายขึ้น รถจะมีการตอบสนองดีขึ้นนะครับ ซึ่งเหมาะมากๆกับรถวิ่งๆอย่าง Fabia โดยเฉพาะตัว RS (รถแรง เหยียบไปถึงไหนถึงกัน แต่พวงมาลัยตอบสนองไม่ค่อยตามใจสั่งเท่าไร) ลดอาการ body roll หรือการให้ตัวของรถในขณะเข้าโค้งทำให้เข้าโค้งได้เนียนขึ้นด้วย บาร์ตัวนี้ได้รับผลตอบรับดีมากในอังกฤษนะครับ หาอ่านดูได้จากกูเกิล
Rear anti roll bar ตัวนี้สามารถปรับความแข็งได้ 3ระดับ ท่านสามารถปรับความแข็งได้โดยไม่ต้องทำการเปลี่ยนบาร์ แค่ปรับเอาเท่านั้น
สนใจดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่  facebook ครับ search G-force Motorsports Thailand ได้เลยนะครับ(กดไลค์ด้วยจะเลิฟเลย555) มีให้ดูทั้งการติดตั้งและผลก่อนติดกับหลังติด
ถ้าเพื่อนๆร่วมกันมาซื้อพร้อมกันหลายๆคน ผมจะลดราคาที่ได้มาจากการส่งมาพร้อมๆกันให้ด้วยนะครับ ยังไงขอสักอย่างน้อย 5อัน สนใจติดต่อผมโดยตรงก็ได้นะครับ ธนะเมศฐ์ครับ 086-7787877
ขอบคุณทางเวบและเพื่อนๆที่อ่านมาจนจบด้วยนะครับ (ทางเวบไม่อนุญาติให้โพสท์ลิงค์เนื่องจากเพิ่งสมัครใหม่หนะครับ ยังไงขอรบกวนให้ดูที่เฟสบุค ขอบคุณครับ)

Thanamaeth

https://www.facebook.com/pages/G-Force-Motorsports-Thailand/214895058661918?ref=hl
link ไปที่เฟสบุคนะครับ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]