โช๊ค ออคตาเวีย 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

โช๊ค ออคตาเวีย 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

Similar topics
    ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
    » ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
    โช๊ค ออคตาเวีย EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
    โช๊ค ออคตาเวีย EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
    โช๊ค ออคตาเวีย EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
    โช๊ค ออคตาเวีย EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
    โช๊ค ออคตาเวีย EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
    โช๊ค ออคตาเวีย EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
    โช๊ค ออคตาเวีย EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
    โช๊ค ออคตาเวีย EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
    โช๊ค ออคตาเวีย EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
    free forum

You are not connected. Please login or register

โช๊ค ออคตาเวีย

4 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

1โช๊ค ออคตาเวีย Empty โช๊ค ออคตาเวีย Sat 17 Jul 2010, 10:41 pm

sui

sui
    เกิดมาเพื่อสโกด้า

เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วย
    ไม่ทราบว่าจะหาโช๊คอัฟ ออคตาเวียได้ที่ไหน และราคา ทั้ง4 ต้นเลยครับ ไม่อยากซื้อจาก0 ครับเพราะราคาสาหัสมากๆ ขอบคุณครับ

Admin

Admin
    Admin
    Admin

sui พิมพ์ว่า: เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วย
    ไม่ทราบว่าจะหาโช๊คอัฟ ออคตาเวียได้ที่ไหน และราคา ทั้ง4 ต้นเลยครับ ไม่อยากซื้อจาก0 ครับเพราะราคาสาหัสมากๆ ขอบคุณครับ
    http://skodathai.forumotion.com/forum-f6/topic-t88.htm#259

ตอบไว้ที่นี้แล้วคับ

http://skodathai.forumotion.com

sui

sui

อัฟเดท ราคาโช๊คสำหรับผู้ที่ใช้ออคตาเวีย หลังจากได้โทรไปถามราคามาจากเอพี ออโต้เมื่อเช้า คู่หน้า 6000 บาท คู่หลัง 5000 บาทครับ เดี๋ยวว่างคงได้เข้าไปเอา เพราะเคยถาม 0 บอกว่า 4 ต้น ประมาณ 24000 บาท

Admin

Admin
    Admin
    Admin

sui พิมพ์ว่า:อัฟเดท ราคาโช๊คสำหรับผู้ที่ใช้ออคตาเวีย หลังจากได้โทรไปถามราคามาจากเอพี ออโต้เมื่อเช้า คู่หน้า 6000 บาท คู่หลัง 5000 บาทครับ เดี๋ยวว่างคงได้เข้าไปเอา เพราะเคยถาม 0 บอกว่า 4 ต้น ประมาณ 24000 บาท
    คับของ 0 แพงมากถ้าจำไม่ผิดเคยไปเปลี่ยนคู่หลังอยู่
    ที่ 12,000 ไงถ้าไปเอาของแล้วกรุณาถายรูปมาอัพไว้ด้วยนะคับเพื่อไว้เป็นทาง
    เลือกของร้านนอกศูนย์เพราะในกลุ่มก็มีหลายคนแล้วที่ไปเปลี่ยนที่ AP เพราะ 0 ราคาไม่ไหว Very Happy

http://skodathai.forumotion.com

Instructua

สโกด้าน้องใหม่

ของผมไปเปลี่ยนมาเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว ใช้ยี่ห้อ Sachs ได้เลยครับ รถตระกูล Volk, Audi, Skoda, Seat ใช้ได้เลยเพราะเคยสอบถามมาแล้วของ ศูยน์ก็ OEM ของ Sach เช่นกัน ถ้าใช้แบบ Standard เปลี่ยน 4 ต้นก็ไม่เกิน 8000 ของผมใช้เป็นแบบ Avangrade ก็สูงมาหน่อย ใช้ได้ดีมากๆ ครับ

ไปเปลี่ยนที่ วรจักร เลยครับ ไปที่ตึกวรจักรเซนเตอร์ (ไม่แน่ใจว่าชื่อ อาคารศรีวรจักรหรือเปล่า) ใกล้ๆ รพ.กลาง จอดรถชั้นบนสุดจะเป็นศูนย์บริการ ร้านอยู่ชั้นล่าง เป็นร้านขายอุปกรณ์ ช่วงล่างของ Sachs เลยครับจำชื่อร้านไม่ได้ละ

sui

sui

Instructua พิมพ์ว่า:ของผมไปเปลี่ยนมาเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว ใช้ยี่ห้อ Sachs ได้เลยครับ รถตระกูล Volk, Audi, Skoda, Seat ใช้ได้เลยเพราะเคยสอบถามมาแล้วของ ศูยน์ก็ OEM ของ Sach เช่นกัน ถ้าใช้แบบ Standard เปลี่ยน 4 ต้นก็ไม่เกิน 8000 ของผมใช้เป็นแบบ Avangrade ก็สูงมาหน่อย ใช้ได้ดีมากๆ ครับ

ไปเปลี่ยนที่ วรจักร เลยครับ ไปที่ตึกวรจักรเซนเตอร์ (ไม่แน่ใจว่าชื่อ อาคารศรีวรจักรหรือเปล่า) ใกล้ๆ รพ.กลาง จอดรถชั้นบนสุดจะเป็นศูนย์บริการ ร้านอยู่ชั้นล่าง เป็นร้านขายอุปกรณ์ ช่วงล่างของ Sachs เลยครับจำชื่อร้านไม่ได้ละ
    ใช้ร้านที่เป็นกระจกแล้วมีสปริงโชว์อยู่เยอะๆรึเปล่าครับ

Instructua

ถูกต้องแล้วครับ ไม่แน่ใจลองเข้าไปถามก่อนได้

sui

sui

Instructua พิมพ์ว่า:ถูกต้องแล้วครับ ไม่แน่ใจลองเข้าไปถามก่อนได้
    ขอบคุณครับเดี๋ยววันไหนได้เข้าไปจะเข้าไปถามดูครับ เสียดายไม่มีเบอร์โทร

sui

sui

หลังจากที่ไปถามร้านโช๊คที่อาคารศรีวรจักรแล้ว ราคาโช๊คคู่หน้า 7250 บาท คู่หลัง 6 พันกว่าบาทเก็นของยี่ห้อ sachs ก็เลยลองเข้าไปที่เอ พี คู่หน้า 6000 บาท คู่หลัง 5500 บาทแต่เป็นของยี่ห้อ meyle ไม่แน่ใจเรื่องคุณภาพเหมือนกัน ถามคนขายเค้าก็ว่าพอๆกัน นอกจากนี้ยังมีเปลี่ยนอีกหลายอย่างพวกลูกปืน ลูกหมากคันส่งซ้าย เบ็ดเสร็จหมดไป 26600 บาท กระเป๋าแฟ้บเลย แล้วไว้จะเอารูปและรายการมาอัฟเดทให้ดูครับจะได้ช่วยกันดูว่าราคาสมน้ำสมเนื้อมั้ย

Admin

Admin
    Admin
    Admin

sui พิมพ์ว่า:หลังจากที่ไปถามร้านโช๊คที่อาคารศรีวรจักรแล้ว ราคาโช๊คคู่หน้า 7250 บาท คู่หลัง 6 พันกว่าบาทเก็นของยี่ห้อ sachs ก็เลยลองเข้าไปที่เอ พี คู่หน้า 6000 บาท คู่หลัง 5500 บาทแต่เป็นของยี่ห้อ meyle ไม่แน่ใจเรื่องคุณภาพเหมือนกัน ถามคนขายเค้าก็ว่าพอๆกัน นอกจากนี้ยังมีเปลี่ยนอีกหลายอย่างพวกลูกปืน ลูกหมากคันส่งซ้าย เบ็ดเสร็จหมดไป 26600 บาท กระเป๋าแฟ้บเลย แล้วไว้จะเอารูปและรายการมาอัฟเดทให้ดูครับจะได้ช่วยกันดูว่าราคาสมน้ำสมเนื้อมั้ย

ไงก็ช่วยอัพรูปหน่อยนะคับ

sui

sui

Admin พิมพ์ว่า:
    sui พิมพ์ว่า:หลังจากที่ไปถามร้านโช๊คที่อาคารศรีวรจักรแล้ว ราคาโช๊คคู่หน้า 7250 บาท คู่หลัง 6 พันกว่าบาทเก็นของยี่ห้อ sachs ก็เลยลองเข้าไปที่เอ พี คู่หน้า 6000 บาท คู่หลัง 5500 บาทแต่เป็นของยี่ห้อ meyle ไม่แน่ใจเรื่องคุณภาพเหมือนกัน ถามคนขายเค้าก็ว่าพอๆกัน นอกจากนี้ยังมีเปลี่ยนอีกหลายอย่างพวกลูกปืน ลูกหมากคันส่งซ้าย เบ็ดเสร็จหมดไป 26600 บาท กระเป๋าแฟ้บเลย แล้วไว้จะเอารูปและรายการมาอัฟเดทให้ดูครับจะได้ช่วยกันดูว่าราคาสมน้ำสมเนื้อมั้ย

ไงก็ช่วยอัพรูปหน่อยนะคับ
    ได้ครับ
    อันนี้เป็นรูปโช๊คหน้าใหม่คู่ละ6000บาท
    โช๊ค ออคตาเวีย 29072010134

โช๊ค ออคตาเวีย 29072010135
    ต่อมาเป็นโช๊คหลังคู่ละ 5500 บาท ของ meyle
    โช๊ค ออคตาเวีย 29072010136
    ต่อมาเป็นผ้าเบรคหลังยี่ห้อ pagid
    โช๊ค ออคตาเวีย 29072010138
    บรรยากาศเอพี ออโต้
    โช๊ค ออคตาเวีย 29072010140
    โช๊ค ออคตาเวีย 29072010141

Admin

Admin
    Admin
    Admin

ขอบคุณมากคับที่อัพรูปให้แล้วไม่ทราบว่าพอเปลี่ยนแล้วรู้สึกเป็นไงมั้ง
    Razz

sui

sui

Admin พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากคับที่อัพรูปให้แล้วไม่ทราบว่าพอเปลี่ยนแล้วรู้สึกเป็นไงมั้ง
    Razz
    ความรู้สึกของรถ ก็แน่นขึ้นเพราะโช๊คเดิมผมตอนถอดออกมาแล้วกดแกนลงมันไม่เด้งขึ้นแล้วอะครับ ส่วนความรู้สึกกระเป๋าก็เบาเลยครับ Shocked ไม่รู้มีใครเคยใช้โช๊คยี่ห้อนี้มั้ยครับ อยากรู้ว่ามันทนมั้ย แต่ชุดเก่าคู่หน้าเป็นของ sachs เปลี่ยนเมื่อเกือบ 2 ปีที่แล้ว(เมย.51)ให้ทายว่าวิ่งไปกี่โล ประมาณ 16000 โล 555 แต่คันนี้ก่อนหน้าหนักไปทางจอดสงสัยเลยทำให้โช๊คตาย หลังซ่อมเที่ยวนี้คงต้องเอามาวิ่งบ้างแล้ว Laughing

Admin

Admin
    Admin
    Admin

sui พิมพ์ว่า:
    Admin พิมพ์ว่า:ขอบคุณมากคับที่อัพรูปให้แล้วไม่ทราบว่าพอเปลี่ยนแล้วรู้สึกเป็นไงมั้ง
    Razz
    ความรู้สึกของรถ ก็แน่นขึ้นเพราะโช๊คเดิมผมตอนถอดออกมาแล้วกดแกนลงมันไม่เด้งขึ้นแล้วอะครับ ส่วนความรู้สึกกระเป๋าก็เบาเลยครับ Shocked ไม่รู้มีใครเคยใช้โช๊คยี่ห้อนี้มั้ยครับ อยากรู้ว่ามันทนมั้ย แต่ชุดเก่าคู่หน้าเป็นของ sachs เปลี่ยนเมื่อเกือบ 2 ปีที่แล้ว(เมย.51)ให้ทายว่าวิ่งไปกี่โล ประมาณ 16000 โล 555 แต่คันนี้ก่อนหน้าหนักไปทางจอดสงสัยเลยทำให้โช๊คตาย หลังซ่อมเที่ยวนี้คงต้องเอามาวิ่งบ้างแล้ว Laughing

เดียวว่างๆต้องนัดมีตติ้งกันหน่อยแล้ว Suspect

R.L.

สโกด้าพี่ใหญ่

ขายโชคอัพ SACHS และเช็คราคาได้ทุกรุ่นครับ
    หม้อน้ำ skoda มีทุกรุ่น ครับ
    ช่วงล่าง ทุกชิ้น
    โทรเช็คราคาอะไหล่อย่างอื่นได้นะครับ
    ติดต่อ 086-777-3770

R.L.

มีบริการซ่อมด้วยครับ

Admin

Admin
    Admin
    Admin

R.L. พิมพ์ว่า:มีบริการซ่อมด้วยครับ

ค่าบริการประมาณเท่าไหรคับแล้ววิธีการซ่อมซ่อมยังไงคับ

sui

sui

R.L. พิมพ์ว่า:ขายโชคอัพ SACHS และเช็คราคาได้ทุกรุ่นครับ
    หม้อน้ำ skoda มีทุกรุ่น ครับ
    ช่วงล่าง ทุกชิ้น
    โทรเช็คราคาอะไหล่อย่างอื่นได้นะครับ
    ติดต่อ 086-777-3770
    ขอราคายางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ และค่าแรงด้วยครับ
    เอ๊ะใช่ที่อยู่ลาดพร้าว วังหินประมาณนี้รึเปล่าครับ

R.L.

มีบริการซ่อมพร้อมอะไหล่
    ค่าบริการพร้อมและค่าแรงโทรสอบถามได้เลยครับ
    081-753-2456

sui

sui

กลับมาอีกครั้งหลังจากห่างหายไปนาน เพิ่งเอารถไปเข้าอู่ A8 เป็นอู่ที่ทำรถออดี้ รวมทั้งสโกด้าด้วย เข้าไปเช็คพวกเครื่องและช่วงล่าง เปลี่ยนยางแท่นเครื่องและเกียร์ไปด้วยหมดไปหลายตังอยู่ แต่รถออกมานิ่งขึ้นเยอะเลย ส่วนเรื่องโช๊คที่ติดไว้ตั้งแต่คราวกระนู้นต้องบอกว่าก็ยังใช้ได้อยู่ มีต้องเปลี่ยนยางกันกระแทกคู่หลังซึ่งจำได้ว่าคราวที่แล้วก็เพิ่งเปลี่ยนไป

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]