ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่)

4 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Ake31

Ake31
เกิดมาเพื่อสโกด้า

หลังจากที่น้องน้ำแอบไปเหล่พี่สูบ (สี่) มานาน แต่ยังจับไม่ได้ไม่จน สุดท้ายพบคาตาว่า น้องน้ำแอบไปแนบสนิทชิดเชืือกับพี่สูบ (สี่) โดยไม่ต้องแก้ตัวใด ๆ ทั้งสิ้น  พ่อเลี้ยง Ake31 ต้องสวมวิญญาณโฉด โหด ออกแรงบังคับให้น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) ห้ามติดต่อกันโดยตรงไม่ว่ากรณีใด ๆ ทั้งสิ้น แต่พูดเฉย ๆ คงไม่เป็นผล ต้องให้พี่อู่เค้าสั่งสอน ลงไม้ลงมือกันพอสมควรแก่กระเป๋า (แฟบ ๆ) รายละเอียดความรักต้องห้ามเรื่องนี้ จะนำเสนอเป็นตอน ๆ แข่งกับคุณชายรณพีร์Smile 
ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) 800x60012

ต้องใจร้าย ตัดสัมพันธ์ น้องน้ำ กับ พี่สูบ (สี่) 800x60013

osprey

osprey

คุณ ake31 ครับ ขอให้แผลไม่ลึก หายเร็ว ไม่มีแผลเป็นนะครับ

ผมจะไม่อยู่อีกประมาณ 2 สัปดาห์ เดี๋ยวมีเวลาจะมาคุยต่อครับ .. :-)

sui

sui

ห้องเครื่องสะอาดจัง น้องน้ำเข้าไปทำความสะอาดให้เหรอครับ
แล้วตกลงต้องทำยังไงบ้างครับ

Ake31

Ake31

1. ขอบคุณครับท่าน Osprey พี่อู่เค้ารับรองว่า การตัดสัมพันธ์ สร้างสิ่งกีดขวาง จะไม่ทำให้มีรอยร้าวลึกในความสัมพันธ์ ก็แบ่งแยกทางเดินของกันและกัน

ป.ล. อาการนี้ พี่อู่ไม่เคยเจอกับรถรุ่นปีใหม่ ๆ ส่วนใหญ่จะเจอกับ Audi A100 ส่วนฝาสูบอลูมิเนียมหากมีรอยร้าวลึกจะใช้วิธีเชื่อมพอกแล้วปาด+ขัดให้เรียบ ส่วนเสื้อสูบเป็นเหล็กหล่อ อาการของผมน้ำไม่ผ่านแหวนลงไปที่อ่างน้ำมันเครื่อง ไม่พบคราบน้ำในน้ำมันเครื่อง ช่างเลยค่อนข้างมั่นใจว่า ประเก็นเป็นสาเหตุหลัก ส่วนฝาสูบไหน ๆ ก็ถอดมาแล้ว ก็เช็คความสมบูรณ์ไปพร้อมกันเลย

2. เรียนคุณ Sui ครับ ห้องเครื่องหลังจากเข้าอู่ Red & Blue มา เค้าล้างทำความสะอาดให้ แล้วก็ยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติมครับ แค่เอาลมเป่าไล่ฝุ่นตามปกติ แต่รู้สึกว่า คานหน้ารถสีมันหมอง ๆ ปกติมันจะดำมันวาวครับ  น้องน้ำเค้าไม่ออกมานอกเครื่องยนต์เลย วนเวียนตามระบบหล่อเย็นแล้วก็เข้าไปในสูบสี่อย่างเดียวครับ

3. การแก้ไข คือ ต้องถอดอุปกรณ์ท่อทางรอบเครื่องยนต์ แล้วถอดฝาสูบออก เช็คการรั่วซึมของฝาสูบด้วยการอัดน้ำ ถ้าโก่งเล็ก ๆ ก็ปาดออกประมาณ 0.4 - 0.5 มม. เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ+ซีลวาล์วใหม่ ถ้าจำเป็นก็เปลี่ยนหัวเทียน 1 ชุด เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง + น้ำหล่อเย็น (เติมน้ำยา G12 plus plus) แล้วทดสอบวิ่งสักสองสามวันครับ น้ำมันเครื่องผมขอให้ใช้เกรดปกติ เปลี่ยนถ่ายที่ 7,000 โลไปก่อน ถ้านิ่งแล้วค่อยเปลี่ยนเกรดสังเกคราะห์ 15,000 โลตามสเปคครับ ระยะเวลาการแก้ไขอยู่ประมาณ 1 - 2 สัปดาห์เนื่องจากเค้ามีงานวางเครื่อง VW Golf กับ ไล่ระบบไฟของ Passat TDi อยู่ ผมขอแทรกคิวจองไว้ก่อน เพราะถ้าเก็บไว้บ้านจะพาไปอู่ลำบาก

pjintakanont

รอตามดูชิดติดขอบจอ เรื่องราวน่าติดตามจริงๆครับ แอบลุ้นให้นางเอกนิดๆว่าจะเจอพระเอกใจดีในเร็ววัน 555 เพราะว่าผมก็มีนางเอกรุ่นราวคราวเดียวกัน จะได้ไม่ต้องเรียนผิดถูกด้วยตัวเอง กลัวเขาช้ำใส่ตะกร้าล้างน้ำไม่ไหว 555 รอติดตามคร้าบ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]