งง กับการบริหารงานมาก 1600x110

Join the forum, it's quick and easy

งง กับการบริหารงานมาก 1600x110
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีตอนรับสมาชิคใหม่และเก่าทุกท่านคับ

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» ขายล้อ skoda 15" 5รู100 กว้าง 6 et 40 ติดยางเก่า
งง กับการบริหารงานมาก EmptyFri 22 Sep 2017, 4:02 pm by seahorse

» [b]กระเกียมีปัญหา หมุดได้รอบตัว เกียไปค้างอยู่เกียสี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน[/b]
งง กับการบริหารงานมาก EmptyTue 19 Jul 2016, 6:40 pm by CHAIUDON

» สมาชิกเก่าเข้ามารายงานตัวครับ
งง กับการบริหารงานมาก EmptyTue 19 Jul 2016, 6:10 pm by CHAIUDON

» รายงานตัวครับ
งง กับการบริหารงานมาก EmptyWed 25 Nov 2015, 11:46 am by enta

» ปัญหา Mechatronic ของ เกียร์ DSG
งง กับการบริหารงานมาก EmptyWed 18 Nov 2015, 2:33 pm by tunnnnnn

» ผมซื้อ skoda yeti มา เมื่อ 22ธันวาคม 2555 ยังเปลี่ยนป้ายขาวไม่ได้เลยครับ
งง กับการบริหารงานมาก EmptyMon 12 Oct 2015, 1:39 am by tunnnnnn

» แร็คพวงมาลัย + ปั้มโซล่า skoda fabia 6y 1.9 sdi
งง กับการบริหารงานมาก EmptyFri 02 Oct 2015, 4:26 pm by Thenu

» 2003 SKODA Fabia 1.9TDI ดีเซล เทอร์โบ1900ccเกียร์ธรรมดาเครื่องดีสีสวยช่วงล่างแน่นพร้อมใช้ทุกอย่างราคาสุดคุ้ม145000
งง กับการบริหารงานมาก EmptyTue 29 Sep 2015, 9:06 am by tanuspon

» ถ้า ติดฟิลม์บานหน้า 60 ขับกลางคืนจะมองเห็นชัดไหม
งง กับการบริหารงานมาก EmptySun 30 Aug 2015, 8:53 pm by chaiyo518

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

งง กับการบริหารงานมาก

tunnnnnn
Ake31
jakrit
osprey
Tha10050
vanus
10 posters

ไปที่หน้า : 1, 2  Next

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 2]

vanus

สโกด้ารุ่นใหญ่

ซื้อรถมาตั้งแต่เมษายน 2555 จนป่านนี้ยังไม่ได้ทะเบียนเลย ไม่ทราบการบริหารงานของ DAD เป็นอย่างไร โทรไปก็อ้างต่างๆนาๆ ฟังไม่ขึ้น จะกู้ชื่อเสียงกลับมาก็ต้องจัดการบริหารให้ดีกว่านี้สิครับ รถดี ศูนย์บริการห่วย บริหารห่วย มันไม่ช่วยอะไรนะครับ ผมแนะนำลูกค้าไปซื้อ 2คัน ตอนนี้ผมรู้สึกเสียใจมากที่แนะนำเค้าไปซื้อ ขอโทษคนในบอร์ดด้วยนะครับที่ต้องมาระบายในนี้ หงุดหงิดมาก Smile

Tha10050

ผู้รอบรู้เรื่องสโกด้า

นานจังคับ

Tha10050

แอบเศร้าใจแทนเจ้าของกระทู้เลยคับ
ขนาดเราตามเรื่องแล้ว ยังไม่คืบหน้าอีก
อยากทราบเหมือนกันครับ ว่าต้องตามที่ใคร ยังไง
ตามที่บริษัท หรือ ธนาคารไฟแนนซ์ (ใครเปนคนค้างเรื่องไว้)

เพราะผมก็ต้องใช้ป้ายขาวเรวเหมือนกันคับ (กะจะถอยเจ้าฝาเบียร์ RS)
รบกวนพ์ี่เจ้าของกระทู้ ถ้าได้ป้ายขาวแล้ว ช่วยแชร์วิธีการ
(วีธีตามเรื่อง)หน่อยนะคับ เผื่อผมจะได้ไปเร่งบ้าง
ขอบพระคุณครับ

vanus

ผมตามไปแต่ละรอบ ก็จะได้คำตอบปัดความผิดไปให้ฝ่ายนู้นฝ่ายนี้ ตามอีกคนก็ผลักไปให้อีกคน แต่พอจะได้ใจความว่าเป็นนโยบายของผู้บริหาร ที่ทำให้ช้าขนาดนี้ ณ ตอนนี้ผมตามไปได้คำตอบว่ายังไม่ได้ส่งเรื่องไปที่ขนส่งเลย สรุป สงสัยได้จดปี 2557 หรือไม่ก็เป็นป้ายแดงจนขายแน่เลย นี่ถ้าไม่ติดว่าผมต้องเอาทะเบียนใหม่อันนี้ไปสลับกับทะเบียนเก่าผม เพื่อขายรถเก่าทิ้ง ผมจะไม่ตามให้เสียอารมม์เลย

Tha10050

ทางบริษัท น่าจะแบ่งลูกค้า เป็น 2 กลุ่ม กลุ่มที่ต้องการป้ายขาวเร็ว กะกลุ่มที่ไม่ต้องการเร็ว
บริษัทก็จัดการแต่ละกลุ่มแตกต่างกันออกไป (แค่2 แบบเอง)ไม่น่าจะยาก

ส่วนเราตามเรื่องแล้ว โยนเรื่องไปมาให้แต่ละฝั่งนี่เศร้าใจแทนเลยคับ

เราขอ Commitment ว่าจะได้ป้ายขาวชัวร์ๆ (timeline ชัดเจนและเหมาะสม) กะทางบริษัทเลยได้ป่าวคับ
ถ้าผิดที่ Commit กันไว้ ไม่ว่าด้วยเหตุผลประการใด และให้โอกาสเลื่อน Commit แล้วยังไม่ได้ตามที่สัญญากันไว้อีกนี่
Trust ของผมที่มีให้กะบริษัท หายไปเยอะแน่เลย (ถ้าเปนผมนะคับ)

ไม่ก็สอบถาม ใน Headlightmag (K. Jimmy)ดูครับ เผื่อมีพี่ๆในบอรด์นั้นให้คําแนะนําอีกที

ขอบพระคูณครับ

Tha10050

ทางบริษัท น่าจะแบ่งลูกค้า เป็น 2 กลุ่ม กลุ่มที่ต้องการป้ายขาวเร็ว กะกลุ่มที่ไม่ต้องการเร็ว
บริษัทก็จัดการแต่ละกลุ่มแตกต่างกันออกไป (แค่2 แบบเอง)ไม่น่าจะยาก

ส่วนเราตามเรื่องแล้ว โยนเรื่องไปมาให้แต่ละฝั่งนี่เศร้าใจแทนเลยคับ

เราขอ Commitment ว่าจะได้ป้ายขาวชัวร์ๆ (timeline ชัดเจนและเหมาะสม) กะทางบริษัทเลยได้ป่าวคับ
ถ้าผิดที่ Commit กันไว้ ไม่ว่าด้วยเหตุผลประการใด และให้โอกาสเลื่อน Commit แล้วยังไม่ได้ตามที่สัญญากันไว้อีกนี่
Trust ของผมที่มีให้กะบริษัท หายไปเยอะแน่เลย (ถ้าเปนผมนะคับ)

ไม่ก็สอบถาม ใน Headlightmag (K. Jimmy)ดูครับ เผื่อมีพี่ๆในบอรด์นั้นให้คําแนะนําอีกที

ขอบพระคูณครับ

vanus

ศูนย์commit กับผมไว้3รอบ ผิดนัดทุกรอบครับ

Tha10050

อุยยยยย ไม่เศร้าแทนละคับ เปลี่ยนเปนเซงแทนเลยคับ

คนเรา(ลูกค้า)มีหลากหลาย เรื่องแบบนี้ ถ้าคนคิดเยอะอุปมานไปต่อนี่.....
บางคนอาจมีโอกาสคิดไปต่อได้อีกหลายมุมได้
เช่น ถ้าเกิดเรื่องอื่นที่ไม่ใช่เรื่องนี้ คอมมิทแล้ว แต่ไม่ได้ตามคอมมิท (แบบสมเหตุสมผลทั้งสองฝ่าย)
มันมีแนวโน้มที่จะบั่นทอน trust เรื่องอื่นตามไปด้วย

เอาตรงๆ คือ อาจมีคนคิดว่า เรื่องนี้ยังเปนแบบนี้แล้วเรื่องอื่นล่ะ....

แต่แค่คิดนะคับ ต้องเจออีก issue หนึ่งก่อน แล้วผลเปนไงจึงจะตอบได้ว่า

สมมติฐานที่เราคิดไว้ ผิดหรือถูก 55

vanus

แต่ขอยอมรับนะครับ ว่ารถดีมากๆๆๆ ถ้าปรับการบริการให้ดีกว่านี้เชื่อได้ว่าจะเป็นรถที่เป็นที่รู้จักได้ไม่ยากเลย (ผมขับ superb )ครับ

osprey

osprey
เกิดมาเพื่อสโกด้า

สงสัยจะสูสีครับ...
ผมออกรถ มิ.ย.54 รับป้าย ก.พ.55 ช่วงนั้นก็ไม่ค่อยได้ทวงถามเพราะงานค่นข้างยุ่งมาก
แต่ยังจำได้ว่า วันที่ไปรับป้ายขาว ยังแซว จนท.ไปทำนองว่า "โห.. ตอนพี่มาออกรถยังสาวอยู่เลย ทำไมตอนนี้....."

ตอนนี้ได้รับทราบจากวงในบริษัทว่า ผู้บริหารรับทราบเรื่องนี้แล้วและกำลังเร่งแก้ไขอยู่ครับ

ขอให้ใจเย็นอีกนี้ดและขอให้ Happy Ending นะครับ.. :-)

และ.. Skoda เป็นรถที่ขับสนุกจริงดังว่าครับ

vanus

ขอบคุณทุกคนมากครับ Mad

vanus

ตอนนี้มีเจ้าหน้าที่โทรเข้ามาหาแล้วครับ บอกว่าเรื่องถึงผู้บริหารแล้ว ต้องขอบคุณทุกคน ณที่นี้ด้วยนะครับ รวมถึงคุณปาล์ม พนักงาน mtm สุขุมวิท ด้วยครับที่ช่วยจัดการให้ บริการประทับใจมากครับ

vanus

update ครับ วันนี้ 20/02/2556 ก็ยังไม่ได้ทะเบียนครับ ทำใจๆ

Tha10050

vanus พิมพ์ว่า:update ครับ วันนี้ 20/02/2556 ก็ยังไม่ได้ทะเบียนครับ ทำใจๆ
ใจเย็นๆไว้ครับ
รอให้ครบเดือนก่อนดีกว่าครับ 29/02/56

ล้อเล่นนะคับ 55

jakrit

jakrit

ของผม ธค 54 ครับ ปัจจุบันยังเงียบ.. ตามเรื่องจนท้อใจ
รถดีครับ แต่.. การบริหารจัดการน่าจะมีปัญหา
พูดตรงๆ ตอนนี้ไม่กล้าแนะนำใครแล้วครับ

Tha10050

jakrit พิมพ์ว่า:ของผม ธค 54 ครับ ปัจจุบันยังเงียบ.. ตามเรื่องจนท้อใจ
รถดีครับ แต่.. การบริหารจัดการน่าจะมีปัญหา
พูดตรงๆ ตอนนี้ไม่กล้าแนะนำใครแล้วครับ

โอววว นานกว่าคุณ Vanus อีกหรอคับ และของผมเพิ่งถอย จาได้ตอนไหนน้อ

vanus

jakrit พิมพ์ว่า:ของผม ธค 54 ครับ ปัจจุบันยังเงียบ.. ตามเรื่องจนท้อใจ

ผมว่าเคสผมนี่แย่แล้วนะครับ ของคุณนี่นานกว่าผมอีก ไม่เข้าใจเลยจริงๆ Razz

Ake31

Ake31

การบริหารงานก็ว่ากันไปตามเนื้อผ้าครับ เพื่อน ๆ แก๊งค์ผมก็คุยกันเรื่องนี้ทีไรยาวยันน้ำแข็งละลายหมดแก้วทุกรอบ 555 ขอให้มีความสุข สนุก กับสโกด้าครับ

Tha10050

ได้ป้ายขาวยางคับ

vanus

ยังไม่ได้เลยครับ ผจก. เค้าแจ้งว่า ขนส่งไม่ยอมจดทะเบียนให้เพราะไม่มีใบมาตราฐาน ยูโร4 จึงต้องรอขนส่งมาตรวจสภาพรถก่อน น่าจะเป็นเดือน5 แต่ผมได้บอกเค้าไปละว่าถ้าภายในเดือนมีนาคมผมยังไม่ได้ทะเบียน ผมจะทำทุกอย่างที่ทำได้เพื่อให้ DAD MTM เสื่อมเสียชื่อเสียงทั้งหมดเท่าที่ผมทำได้ ซึ่งผมกำลังเตรียมเอกสารยื่น สคบ. และหน่วยงานอื่นๆอยู่ รวมถึงแจ้งคุณจิมมี่ให้ช่วยอีกแรง ไม่ไหวแล้วจริงๆครับ รถผมคันเก่าที่จะขายก็ราคาตกเอาตกเอา ไม่งั้นผมคงไม่โมโหขนาดนี้หรอกครับ ราคาขายรถคันเก่าผมปีนี้กับปีที่แล้ว นี่ผมขาดทุนไปเกือบสองแสนแล้วครับ งานนี้ผมไม่กล่าวโทษเซลล์ขายรถ และพนักงานทั่วไปนะครับ เพราะผมรู้ว่าเค้าพยายามช่วยเหลือแล้ว แต่ระดับบริหารนี้ เหลือทนครับ Smile

Tha10050

สรุปแว่ สมอ.ไม่ออกใบอนุญาตให้ เลยต่อทะเบียนไม่ได้

สมอ. คงต้องการเอกสารใบผ่าน ยูโร 4 พร้อมกับมีการตรวจสภาพรถที่นําเข้ามา ด้วยตัว สมอ. เอง
แต่ทาง ดีลเลอร์ มีแต่ใบผ่านมาตรฐานยูโร 4 จากบริษัทแม่อย่างเดียว ไม่พร้อมที่จะส่งรถให้ สมอ. รื้อดูเล่น
เพราะด้วยเหตุผลหลายประการ เช่น เปลืองรถ เปลืองCost หรือไม่ก็ ใบผ่านยูโร 4 ก้อมีให้แล้ว จะรื้อตรวจดูอะไรอีก

โดยสรุป ช่องกฏหมายที่ถูกบีบให้แคบแบบนี้ เขาน่าจาเอาไปบีบ เกรย์มารเกท กะรถยี่ห้อดังและขายเยอะเช่น พวกเบนซ์
แต่เลยพลอยซวย มาโดน mtm ด้วย

ใจก็ขอ ให้มี Solution ที่ดี ที่ทาง mtm บอกไว้ว่า พค. น่าจะมี solution และข้อสรุป
ให้มันคลี่คลายอย่างที่บอก

ไม่แน่ใจว่าปัญหานี้น่าจะเป็นปัญหา กับDAD ทั้งหมด และพวกนําเข้ารถยนต์อิสระทั้งหลายที่ ไม่สามารถ
ทําตาม require ของ สมอ. ได้ (ผมเดาเอานะคับ)

Tha10050

สอบถามครับ ถ้าป้ายแดงอยู่ กรรมสิทธิ์รถเปนของใครคั

vanus

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ทำไมถึงปล่อยให้เรื่องเลยมาเป็นปี ถึงจะเริ่มดำเนินการใดๆ แล้วก็ได้แต่อ้างเรื่องนู้นเรื่องนี้ไม่มีความจริงสักที ประเด็นนี้แหละครับที่โมโห

Tha10050

vanus พิมพ์ว่า:ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ทำไมถึงปล่อยให้เรื่องเลยมาเป็นปี ถึงจะเริ่มดำเนินการใดๆ แล้วก็ได้แต่อ้างเรื่องนู้นเรื่องนี้ไม่มีความจริงสักที ประเด็นนี้แหละครับที่โมโห

อืมม คับ งั้นผมกะลังจาได้รถ ผมก็ไม่ต้องตามป้ายขาวละ ปล่อยวาง 55

Ake31

Ake31

เข้าใจว่ายอดการสั่ง Skoda นำเข้ามามีน้อย สมอ.ก็เลยโมเมชั่นว่าเค้าเป็นเกรย์ มิใช่ตัวแทนจำหน่ายที่ได้รับแต่งตั้ง /// บางทีน้ำมันเครื่องอาจไม่ลื่นพอครับ ระบบราชการเลยติดขัด ผมว่าถ้าพาไปเอ็นเตอร์เทนด์บ่อย ๆ จนท. เค้าอาจยอมรับใบรับรอง EURO4 จากผู้ผลิต หรือว่า มาตรฐานของเรามันสูงกว่าของเค้าเลยเทียบกันไม่ได้

ป.ล. ทั้งหมดคิดเองนะครับ ไม่เกี่ยวกับผู้ใดทั้งสิ้น

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 2]

ไปที่หน้า : 1, 2  Next